3. Kueneza ehmu ya uhifadhi taarifa (data storage)
kwa Taasisi za Serikali (virtual server and
Co-allocation).

MAWASILIAN'O
ZANZIBAR
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“Tuulinde mkonga wa Taifa kuimarisha
mawasiliano”
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Elimu ya matumizi ya mkonga ikitolewa kwa
masheha wa Shehia mbalimbali za Pemba.

(Route) ya mkonga kisiwa cha Pemba

o na  shughuli  zinazoendelea  toka
wa kwa WAKALA:

ranishwa na mkonga wa mawasiliano kwa
za Serikali zaidi ya 115 kwa matumizi
uma mbali mbali za kimtandao.

za kwa matumizi ya mkonga wa baharini
-Dar-es-salaanfia Tanga-Pémba na

vari kwa ajili ya kupitisha mawasiliano Mawasiliano
ya wateja baina ya sehem izo, P.O.Box 1823
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1. Kutoa mwongozo wa miundombinu ya TEHAMA
na kutoamipango ya kukuza miundombinu hiyo.

5. Kuelimisha jamit juu ya umuhimu wa mkonga wa
mawasiliano na miundombmu va TEHAMA

Kiujumla.

.0 HISTORIA KWA UFUPI

Vakala wa Mkonga wa Mawasiliano ni Taasisi ya Serikali
1ayosimamia mkonga wa mawasiliano pamoja na kituo
ha kuhifadhia taarifa (Data Center) ambayo Hianzishwa
ismi tarche 4 Disemba 2018, Wakala inahusika na
nundombinu - yote  va
[awasiliano (TEHAMA).

tcknolojia - ya  Habart  na

ira:

Kuboresha mifumo ya mawasiliano itakayoisaidia
Serikali kukusanya mapato kwa lengo la kukuza
uchumi wa nchi.

hamira: Nyuzi za mkonga zinazotumika kusafirishia (aarifa.
Kuhakikisha Wizara, Mashirika na Taasisi zote za
Serikali, zinaunganishwa na mkonga wa Taifa, hii ’ s
¥ N e oo R ? MAJUKUMU YA WAKALA:
itasaicha upatikanaji wa haraka kwa huduma za

kijamii zinazotokana na mkonga wa Taifa. - : 5 s 12
J 5 ‘ I. Kuongeza ushindani wa kibiashara ili kukuza

; .. L W o, uchumi.
Kutoa nalast kwa vyombo na Taasist binalsi

kujiunga na huduma ya Mkonga, hii itasaidia 9 Kulind lahi ;
katika kukuza teknolojia yaam@wasiliano kwa <. halinda maslah ya watcja.
haraka na kiurahisieaidis
3. Kuendeleza upatikanaji wa huduma za mkonga kwa
aziezd WAKALA: laasisi za Serikali na zisizo za Serikali.
Kusimamia mkonga wa Taifa.

4. Kuendeleza elimu kwa wananchi ili kukuza
Kusimamia kituo cha kuhifadhia taarifa (Zanzibar

mawasiliano kwa jamii.

Data Ceenter). .
Kuzingatia usalama wa taarifa (data) - 5. Kuhakikisha usalama wa taarifa (data) za watcja
zinazohifadhiwa. ] e

wake.
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Mfumo wa Kuhifadhia Data

MALENGO YA MPANGO MKAKATI WA WAKALA:

I. Kukuza sekta ya mawasiliano, muhimu kwa
kuboresha miundombinu ya uhakika ya mawasilianc
na kuhakikisha inaenea ncht mzima.

2. Kuhakikisha Taasisi za Serikali zinaunganishwa
na mkonga wa mawasiliano ili kurahisishana
kuboresha upatikanaj wa huduma za mawasiliano.

3. Kukuza uchumi wa nchi kutokana na ukusanyaj
wa maapato yatokanayo na uuzaji na uwezo
wa miundombinu ya mkonga (lease capacity) na
kituo cha kuhifadhia taanfa.

I. Kuongeza ushindani wa kibiashara katika sekta ya
mawas iliano na kupunguza gharama kwa wateja



