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WAKALA WA MIUNDOMBINU YA TEHAMA
ZANZIBAR

“Kwa pamoja tuilinde miundombinu ya TEHAMA
ili kuimarisha
mawasiliano na uchumi wa Zanzibar”
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Njia (route) ya mkonga katika kisiwa cha Pemba

Mafanikio na shughuli zinazoendelea toka
kvanzishwa kwa ZICTIA:

. - Mkonga unaotumika kusafirishia taarifa
1. Kuunganishwa na mkonga wa mawasiliano

kwa Taasisi za Serikali zaidi ya 140 kwa matumizi £-Gov OFFICE-PO
ya huduma mbali mbali za kimtandao.

hamvi schoeol

' Zanzibar Central/Solith

WASILIANA NASI: ZanziparUrban/West
2. Kuanza kwa matumizi ya mkonga wa baharini ‘ lr{é
Fumba - Dar es salaam na Tanga - Pemba Simu : 024 2235784 Landing Point's J&Eumba-POR;
na upo tayari kwa qjili ya kupitisha mawasiliano . .. =L
(traffic) ya wateja baina ya sehemu hizo Barua Pepe : info@zictia.go.tz

Tovuti : www.zictia.go.tz
kwa Taasisi za Serikali . S.L.P 1823,

3. Kueneza elimu ya uhifadhi taarifa (data storage)

4. Kushuka kwa gharama za mtandao Zanzibar Mazizini, Zanzibar.
inayosababishwa na kuwepo kwa Mkonga
kutoka Zanzibar kwenda Dar es salaam.

Njia (route) ya mkonga katika kisiwa cha Unguja



A. HISTORIA KWA UFUPI

Wakala wa Miundombinu ya Tehama ya Zanzibar ni
Taasisi ya Serikali inayosimamia mkonga wa mawasi-
liano pamoja na kituo cha kuhifadhia taarifa (Data
Center) ambayo llianzishwa rasmi tarehe 4 Disemba
2018. Wakala inahusika na miundombinu yotfe ya
teknolojia ya Habari na Mawasiliano (TEHAMA).

Dira:

e Kuboresha miundombinu ya Tehama ya Zanzibar
itakayosaidia kukusanya mapato kwa lengo la kukuza
uchumi wa Zanzibar.

Dhamira:

e Kuhakikisha Wizara, Mashirika na Taasisi zote za
Serikali, zinaunganishwa na kutumia huduma zinazo-
patikana kupitia mkonga wa Taifa, hii itasaidia upati-
kanaji wa haraka kwa huduma za kijamii zinazotoka-
na na mkonga wa Taifa.

e Kutoa nafasi kwa vyombo na Taasisi binafsi kujiun-
ga na huduma ya Mkonga, hii itasaidia katika kukuza
teknolojia ya mawasiliano kwa haraka na kiurahisi
zaidli.

e Kukitumia kituo kikuu cha kuhifadhia taarifa (Data
center) ili kuhakikisha usalama wa taarifa na mifumo.

B. KAZI NA MAJUKUMU YA ZICTIA
e Kusimamia na kuendeleza miundombinu ya
teknolojia ya habari na mawasiliono na huduma
zake.
e Kusimamia na kuendeleza kituo kikuu cha kuhifa-
dhia taarifa “Data Center” Zanzibar .
e Kusimamia na kuendeleza anuani mtandao “IP
address” Zanzibar.
e Kuimarisha usalama, ulinzi, uchumi na maendeleo
ya miundombinu ya teknolojia ya habari na mawasi-
liano kibiashara.
¢ Kutoa muongozo wa miundombinu ya TEHAMA
Zanzibar.
e Kupanga na kuendeleza miundombinu ya TEHAMA
Zanzibar.
¢ Kutoa ruhusa ya matumizi ya miundombinu ya
TEHAMA kwa kampuni zofe zinazotoa huduma ya
mawasiliano ya simu na watoa huduma za TEHAMA
Zanzibar.

¢ Kutoa huduma ya kuunganisha kupitia miundombi-
nu ya TEHAMA kwa taasisi zote za Serikali Zanzibar.

e Kutoa huduma zitokanazo na miundombinu ya
TEHAMA.

e Kutoa elimu kwa umma ili kukuza uelewa na
upashaji wa taarifa kwa umma kuhusu unyetfi wa
miundombinu ya TEHAMA.

C. HUDUMA ZITOLEWAZO NA ZICTIA

Wakala wa Miundombinu ya Serikali kwa sasa inatoa
huduma zifuatazo;

* Huduma ya Uwekaji wa vifaa vya elekironiki katika
Miundombinu yetu kwa kitaalamu ingjulikana kama
“Colocation”.

* Huduma ya Ukodishaji wa seva kwa qijili ya uhifadhi
wa taarifa au mifumo ambayo kitaalamu inajulikana
“Virtual Mashine” . Huduma hii humuwezesha Mteja
na Taasisi za Serikali kupatiwa sehemu ya seva zetu
kulingana na mahitagji yoo ili kuhifadhi taarifa zao na
mifumo katika kituo kikuu cha kuhifadhia taarifa (Data
Center) chenye kuzingatia usalama, unafuu, uendele-
vu na jumuishi. Huduma hii humsaidia mteja huokoa
gharama za kununua seva nzima pamoja na ghara-
ma za uendeshaji wa kifaa hicho.

Miongoni mwa miundombinu katika kituo kikuu cha
kuhifadhia taarifa (Data center)

¢ Huduma ya kuunganishwa kwa Taasisi za serikali na
wateja wa taasisi binafsi na mkonga wa Taifa wa
mawasiliano kwa djili ya huduma ya mitandao ya
“internet” na “intranet” yenye kasi kulingana na Mah-
itaji ya Mteja.

¢ Huduma ya kukodisha uwezo wa kupitisha mawasi-
liano / taarifa “traffic” kwa kitaalamu “capacity leas-
ing” kwa Dar es salaam -Fumba na Tanga - Pemba.

e Huduma ya Kupitisha taarifa katika mtandao binafsi
uliopo ndani ya miundombinu yetu “VPN” Huduma hii
huwezesha kuimarisha usalaoma wa mawasiliano,
taarifa na mfumo wa mteja.

* Huduma ya IP MPLS.

D. MALENGO NA MPANGO MKAKATI

ZICTIA imejiwekea malengo na mpango mkakati
kama ifuatavyo ;

e Kutoa huduma za miundombinu ya TEHAMA yenye
unafuu, uendelevu, usaloma na jumuishi yenye
kuwezesha kutoa huduma kwa umma .

e Kuimarisha na kuendeleza Miundombinu ya
TEHAMA na huduma zake.

e Kushgjihisha na kuimarisha mchango wa miun-
dombinu ya TEHAMA kwa maendeleo ya uchumi
Zanzibar.

e Kufanya tathmini ya kijamii na mazingira kwa qijili ya
kuhifadhi na kupata ufumbuzi wa athari zinazoweza
kutokea katika miundombinu ya TEHAMA kwa umma.

e Uvumbuzi na upanuzi wa huduma zitokanazo na
miundombinu ya feknolojia ya habari na mawasiliano
kadri ya uhitaji wa huduma husika kwa umma.

e Kuhakikisha Taasisi za Serikali zinaunganishwa na
mkonga wa mawasiliano ili kurahisisha na kuboresha
upatikanagji wa huduma za mawasiliano na kuokoa
gharama kubwa ambazo ziikuwa ni mzigo kwa
serikali.

Mkurugenzi wa ZICTIA Eng. Shukuru A. Suleiman
(kushoto) , na Mkurugenzi wa TTCL Nd. Waziri
Kindamba (Kulia) wakikabidhiana mkataba wa huduma
za matumizi ya Mkonga wa Mawasiliano ambayo ZICTIA
inaiuzia huduma hio TTCL.



